
“HCF” MLEZI WA KILA MTU 

USHUHUDA WANGU 

 

Awali ya yote napenda kumshukuru Mungu  kwa yote aliyonitendea katika maisha 

yangu. Kama anavyojiuliza mwimba Zaburi, nami najiuliza nimrudishie nini Mungu 

kwa yote aliyonitendea? Yeye ni mwamba wa wokovu wangu, na sehemu yangu 

milele. Zaburi; 116:12, 73:25-26). 

 

Kwa mara ya kwanza habari za ushirika wa kikristo katika huduma ya afya nilizisikia 

tangu mwaka 1972, wakati ambapo nilikuwa mwanafunzi wa mwaka wa pili pale 

chuo cha uuguzi Bugando, Mwanza. Kwa kupitia Ushirika huu ndipo nilikata shauri 

na kuokoka. Namshukuru Mungu sana mimi na rafiki yangu Magdalena 

tulishirikishwa na Daktari Samuel Nkulila kuhusu faragha ya walokole 

(Tukutendeleza) iliyokuwa inafanyika mjini Mwanza. Kikundi hicho wengi wao 

walikuwa watu wazima isipokuwa sisi wawili tu. Nawashukuru sana walitulea 

vyema. 

 

Mwaka 1975, nilimaliza masomo yangu na kuanza kazi KCMC Moshi. Hakukuwa 

na tawi, bali binafsi niliendelea kushuhudia wagonjwa na kuwaombea. Pia 

nilipoenda Moshi yeye aliyenishudia kwa mara ya kwanza Dr. Samwel Nkulila 

alijulisha kwa wandugu waliokuwa huko na walinilea vizuri sana, Nilijiunga na 

faragha za waliookoka na vikundi vya ushudiaji na uimbaji. (Waebrania 13:7-8). 

 

Mwaka 1978 nilijiunga na mafunzo ya ualimu wa uuguzi Dar es Salaam, baada ya 

kumaliza nilipangiwa chuo cha Uuguzi Bugando na baada ya kuolewa nikarudi 

Muhimbili. Nikiwa pale Muhimbili ndipo nilijihusisha tena baada ya kukutana na 

wenzangu wengi waliokuwa na ufahamu wa ushirika huo. Nakumbuka mmoja wao 

alikuwa Mama E. Mushi, ambaye alikuwa ni Muuguzi mkuu pale Muhumbili 

pamoja na makamu wake Mama Grace Gumbo walinipokea vizuri sana. 

Jambo hili ninalifananisha na punje (punje ya haradali) iliyotupwa ndani mwangu 

1972, ambayo ilikua taratibu na baadaye kuja kuibuka kwa nguvu mwaka ule wa 

1987 (Luka 13:19) tulipokwenda kwenye kongamano la ‘All Africa Jubillee’ kule 

Nakuru Kenya.  

Baada ya Kongamano hilo, tulirudi Dar es Salaam na dada Sue Willan muuguzi 

aliyekuwa anafanya kazi hospitali ya Mvumi, aliombwa na makao makuu ya ‘HCFI’ 



awe mtumishi wa kudumu hapa petu Tanzania. Hivyo basi, mnamo mwaka 1987, 

UKHA Tanzania ilianza shughuli zake rasmi kama idara maalumu chini ya 

usimamizi wa Umoja wa Kujisomea Biblia (UKB) Tanzania.  

Kamati ya taifa (NAT) ilianzishwa kwa mara ya kwanza mwaka huo, nikawa katibu 

1987 -2000, pia M/kiti 2001 -2007, Namshukuru Mungu niliweza kutumika kwa 

namna hiyo. 

  

Mwisho 

• Namshukuru Mungu kupitia makongamano nilipata kuulewa Ushirika huu wa 

Kikristo katika huduma ya Afya vizuri. 

• Niliweza kujifunza kutoka kwa wengine, Kwa mfano nakumbuka baada ya 

kuhudhuria kongamano kule Limuru Kenya lilitutia ujasiri wa kuanza kamati na 

kuendesha shughuli zetu (NAT). Baada ya kuhudhuria kongamano la kwanza la 

kimataifa, Exeter Uingereza, mwaka 1990 tuliporudi nasi tulipanga kongamano 

letu la kwanza nchini mwaka 1992, kule Jeshi la Wokovu, Dar es Salaam. 

• Kwangu Mimi makongamano yamekuwa kichocheo (uamsho) kikubwa katika 

huduma hii kila nilipohudhuria nilipata nguvu mpya ya kuendelea mbele na nipo 

kwenye kamati miaka yote hii, hadi sasa. 

• Kufuatana na niliyoyataja hapo juu kwa kujihusisha na HCF, imenilea katika 

maeneo mbalimbali ya kiroho, kiutawala pamoja na niliyoyataja hapo juu. Jina 

la Bwana libarikiwe. 
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